Author Topic: แนะนำ หอพักมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี  (Read 28200 times)

0 Members และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

mega||{WoooD}

• CMM #11
  • หลุมดำ
  • เด็กบ้านนอก....
    • View Profile
แนะนำ หอพักมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี

ิหอใน นะครับ
เราจะมีเพื่อนอีก ๓ คน เพราะห้องนึงให้อยู่ ๔ (เราสามารถเลือกเพื่อน เข้าอยู่ได้โดยการจับกลุ่มกันไป ในวันที่เค้าบอกว่าสามารถเลือกห้องพัก)
ราคาก็เทอมละ ๑๐๐๐๐(อย่าตกใจ เพราะค่าประกัน ๓๐๐๐ จะได้คืนวันที่เราย้ายออกจากหอ *แต่ไม่ไปทำอะไรเค้าเสียหายนะ ถึงจะได้ครบ)
น่าสนเพราะ
-ค่าน้ำฟรี อาบเท่าไหร่ก็ไม่เสียตัง(แต่นศ.หอในไม่ค่อยอาบกัน ไม่รู้ทำไมน้องเข้าไปแล้วน้องจะรู้)
-หอในใช้ระบบ LAN เน็ตฟรี (พี่อยากบอกว่าเน็นหอใน อ๊าาากก แรงมากก ตอนพี่อยู่นะ ตอนนี้ก็น่าจะแรงอยู่)
-ค่าไฟเสียครับ (แต่ก็ดี ที่เราหารค่าไฟกับเพื่อนในห้องเลยไม่แพง)
-ในห้องจะมีโต๊ะอ่านหนังสือ ตู้ใส่เสื้อผ้า(วันที่เค้าให้ย้ายเข้ารีบไป เพราะเราอาจได้ตู้ที่ไม่สมบูรณ์ เฟอร์เฟค 100%)
-มีปลอกหมอนและผ้าปูที่นอนน(เขียนว่าพระจอมเกล้าธนบุรี)
-มีเตียงสองชั้น 2 เตียงสำหรับ 4 คน (และทั้ง 4ก็จะเกี่ยงใครนอนเตียงบนเพราะร้อน ให้ดี 4คนพัดลม 4 ตัวไปเลย 5555)

บรรยากาศทั่วๆไปนะครับ
หอพักนะครับ หอ ญ ตึก11ชั้น  หอ ช ตึก 10 ชั้น

หอชาย และ หอหญิง

บรรยากาศภายในแต่ละชั้น

ห้องซักผ้า

ห้องรีดผ้า

ห้องอาบน้ำ

เครื่องทำน้ำร้อน และเครื่องทำน้ำเย็น

ลิฟต์ (ในแต่ละปีจะมีไฟดับในหอใน เกิดขึ้น แล้วน้อง ชั้นสูงๆก็จะเดือดร้อนๆ 55 เป็นเหตุที่พี่ๆ ชั้นปี อื่น มาอยู่ชั้นล่างๆ)

มีคีการ์ด และยาม 2 คน คนแรกค่อนข้างมีอายุใจดี   - คนที่สอง หนุ่ม.....แต่เกรียน

บรรยากาศในห้องน้องสามารถดูได้จากเว็บ   
http://www.kmutt.ac.th/organization/dorm/aboutus_facility.html

แนะนำเทอมแรกให้น้องๆพัก หอใน นะครับเพื่อสะดวกในการทำงานเทอม 1 งานเยอะมากและต้องช่วยกัน

หอใน เปิด 05.00 - 24.00น. (ช่วงสอบปิด 02.00)

เปิดอีกที 01.00-01.15น.(ให้เราไปซื้อสเบียง 15 นาที คนกลับมาไม่ทัน)นอนนอกรั้ว (คือต้องปีนและต้องโดนหักคะแนนความประพฤติและก็หมดสิทธิ์สอบ 5555)

แนะนำ หอพักเครือข่ายมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรีและ หอรอบนอกมหาวิทยาลัย

MY PLACE 1(หอพัก ญ) และ MY PLACE 2(หอพักญ อาคารA หอพักชายBและC)

ประเภทหอพัก                หอพักชาย 2 อาคาร และ หอพักหญิง 2 อาคาร (หอพักเครือข่ายของมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี)
สถานที่ตั้ง                     999/9, 33/3 ซอยประชาอุทิศ 45 (ซอยตรงข้าม มจธ.)
ราคา            -
สิ่งอำนวยความสะดวก         อินเทอร์เน็ตฟรีทุกห้อง  UBC ฟรีทุกห้อง  เฟอร์นิเจอร์ทุกห้อง  โทรศัพท์  เครื่องปรับอากาศ  ลิฟท์ ทุกอาคาร
ระบบสาธารณูปโภค             ที่จอดรถ  ตู้น้ำหยอดเหรียญ  ตู้มาม่าหยอดเหรียญ  เครื่องซักผ้าหยอดเหรียญ  ตู้ ATM
ระบบรักษาความปลอดภัย     ระบบ KEY CARD  พนักงานรักษาความปลอดภัย 24 ชั่วโมง  ระบบกล้องวงจรปิดทุกด้าน
โทรศัพท์ติดต่อ            02-872-8770 กด 0 หรือ 085-845-4333

สุขวัฒน์อพาร์ทเมนท์
ประเภทหอพัก             หอพักชาย 1 อาคาร และ หอพักหญิง 1 อาคาร
สถานที่ตั้ง                    (ซอยตรงข้าม มจธ.)896  หมู่ที่ 1 ซอยประชาอุทิศ 45  ถนนประชาอุทิศ  แขวงบางมด  เขตทุ่งครุ  กรุงเทพฯ 10140
ราคาห้องพัก    -
สิ่งอำนวยความสะดวก    หอพักชาย : อินเทอร์เน็ต (300 บาท/เดือน)  UBC  เฟอร์นิเจอร์ทุกห้อง  โทรศัพท์  พัดลมเพดาน
                                   หอพักหญิง : สัญญาณโทรทัศน์ ช่อง 3, 5, 7, 9, NBT, PBS, CH[V]  เฟอร์นิเจอร์ทุกห้อง  โทรศัพท์  พัดลมเพดาน
ระบบสาธารณูปโภค            เครื่องซักผ้าหยอดเหรียญ
ระบบรักษาความปลอดภัย    ระบบ KEY CARD  ระบบกล้องวงจรปิด
โทรศัพท์ติดต่อ            0-2427-8869, 0-2428-6562, 0-2872-5560-2 กด 0 หรือ 33, 081-820-6707

สราญสุข
ประเภทหอพัก          หอพักชาย 1 อาคาร และ หอพักหญิง 1 อาคาร
สถานที่ตั้ง                  (ซอยตรงข้าม มจธ.)675/15  หมู่ที่ 1 ซอยประชาอุทิศ 45  ถนนประชาอุทิศ  แขวงบางมด  เขตทุ่งครุ  กรุงเทพฯ 10140
ราคาห้องพัก                  2,800 - 3,400 บาท/เดือน
ลักษณะอาคาร          อาคาร 4 ชั้น 2 อาคาร
สิ่งอำนวยความสะดวก      ร้านสะดวกซื้อ  ร้านอาหาร
ระบบสาธารณูปโภค          เครื่องซักผ้าหยอดเหรียญ  ตู้น้ำหยอดเหรียญ  ที่จอดรถ
ระบบรักษาความปลอดภัย  ระบบ KEY CARD  กล้องวงจรปิด  และพนักงานรักษาความปลอดภัย 24 ชั่วโมง
โทรศัพท์ติดต่อ    0-2872-9658

« Last Edit: มีนาคม 08, 2009, 02:08:01 am by KoNTiDDin »
M E G A . W-o-o-o-D lllllllllllllllllllllllllll "ความปลอดภัย"..ไม่เคยทำให้ใครเติบโต llllllll

*เก๋โก๊ะจอมป่วน ~

• CMM#12
  • คนขับรถ
  • **
    • http://kaekoe.hi5.com
ผีดุ

เอิ๊กๆๆ

ล้อเล่นๆ
สุดๆซกม๊กแต่ตลกถึงใจ เรื่องรั่วนั้นเก่งกว่าใคร  รั่วมารั่วไป รั่วได้รั่วดี

Kur๐saki

• CMM #11
  • คนขับยานอวกาศ
  • ทำไมช่วงนี้มันเบื่อๆจัง
บางทีเรื่องผีดุอาจจะไม่ใช่เรื่องเล่นก็ได้นา 555+
คะแนนสอบเป็นเพียงแค่ตัวเลข เรียนไปใช่ได้โล่ห์

CMM11.COM

• Web Server
  • หลุมดำ
เยี่ยมม ข้อมูลเยอะมากก
เอามาอัปเดต บ่อยๆ นะครับ

น้องๆ เข้ามาลองเล็งๆ หอใน / นอกไว้นะครับ
มันก็มีความแตกต่างกันบ้าง

มีอะไรเกี่ยวกับที่พัก สอบถามพี่ๆได้ในนี้เลยนะครับ

• CMM#12
  • คนขับรถ
  • **
บางทีเรื่องผีดุอาจจะไม่ใช่เรื่องเล่นก็ได้นา 555+

แบบว่า.....ไม่อยากบอกว่ามีประสบการณ์ค่ะ...TT^TT >:(
สุดๆซกม๊กแต่ตลกถึงใจ เรื่องรั่วนั้นเก่งกว่าใคร  รั่วมารั่วไป รั่วได้รั่วดี

~MephistopheleS~

• CMM #11
  • เศษขยะอวกาศ
  • Don't Hurt Me !!!
นอในเนตแรงครับ บางทีวิ่งได้ถึง +-10mb/s ไม่ได้โม้นะ เจอมาแล้วบิทกันกระจาย ฮาๆ

เอ่อ...ผู้ใดสนใจจะดู Anime รึดูอยู่แล้ว ติดต่อได้นะมีหลายเรื่องเหลือเกิน

puttapon

• มดดำ
  • GO TO CMM
    • Hi5

น้องๆ เข้ามาลองเล็งๆ หอใน / นอกไว้นะครับ

มีอะไรเกี่ยวกับที่พัก สอบถามพี่ๆได้ในนี้เลยนะครับ

เอ่อ่อ่อ่อ่อ่อ....ว่าแต่ที่บอกว่า หอจะมีไฟดับอยุ่นี่ ถ้าติดอยุ่ในลิฟต์คับทำไงอะ
กลัวมากเลยอานนี้ ทั้งความสูง ทั้งที่แคบ ทั้งความมืด อ๊ากกก..
จากวันนี้ จะมีเรา เราและนาย จดจำไว้ ตลอดไป ไม่ทิ้งกัน (สัญญานะจ๊ะ สวยนิดนึง อิอิ+)

• CMM #11
  • หลุมดำ

เอ่อ่อ่อ่อ่อ่อ....ว่าแต่ที่บอกว่า หอจะมีไฟดับอยุ่นี่ ถ้าติดอยุ่ในลิฟต์คับทำไงอะ
กลัวมากเลยอานนี้ ทั้งความสูง ทั้งที่แคบ ทั้งความมืด อ๊ากกก..

คนที่ติดลิฟต์ก็จะหมดลมหายใจตาย....

ล้อเล่นครับ  โดนผีหอในหลอกตายยยย... 5555

ไม่ครับก่อนที่จะถูกดับไฟ ทาง หอพักจะแจ้งให้ทราบก่อนประมาณ 2 ชม.อะครับ

หอในและเกือบทุกตึกในม. มีกล้องวงจรปิดติดไว้ น้องทำไรอะไร....กันในลิฟก็เห็นหมด ๕๕

« Last Edit: ตุลาคม 06, 2008, 11:28:50 pm by KoNTiDDin »
M E G A . W-o-o-o-D lllllllllllllllllllllllllll "ความปลอดภัย"..ไม่เคยทำให้ใครเติบโต llllllll

CMM11.COM

• Web Server
  • หลุมดำ
เอ้ ทำอะไรกัน ครับ ??  ::)

แต่ระบบรักษาความปลอดภัยของหอใน เยี่ยมม ครับ
« Last Edit: ตุลาคม 07, 2008, 09:42:32 am by Turn-On. »

• CMM#12
  • คนขับรถ
  • **
เหอๆ

มันน่ากลัวจริงๆ นะ หอใน อ่ะ

บรื้ออออออ >.<

• CMM #11
  • หลุมดำ
เหอๆ

มันน่ากลัวจริงๆ นะ หอใน อ่ะ

บรื้ออออออ >.<

ตรงไหนครับ พี่อยู่มาเทอมนึง ไม่เห็น มีไรเลย(โปรดใช้วิจารณญาณในการคิด)

อยู่ที่เรารึปล่าว ..........

ถ้าหอในกลัวว นะครับ หอนอกทุกหอแรงงงกว่า

อย่าคิดถึงเรื่องนี้งั้นเราจบเรื่อง ผี กันแค่นี้ โอเคนะครับ (ไม่อยากให้กระทู้กลายพันธุ์ เป็นเรื่องเล้นรับ ฮ่าๆ)

• CMM#12
  • คนขับรถ
  • **
555+

อดเลย ว่าจะสร้างกระแส  ปั้มเวล หน่อย คริคริ

ไม่ได้บอกว่ามันมีอะไรสักหน่อย

แต่บอกว่ามันน่ากลัวววว อิ๊ๆๆๆๆ

เงียบๆๆ วังเวงๆๆ ไม่มีสิ่งล่อตาล่อใจ

คนที่ชอบเล่นบาสหน้าหอตอนเย็นก็ไม่หล่อ

แต่ที่แน่ๆ  หอใน ปลอดภัยชัวววว  ยามนี่ ระเบียบจริงๆ ตรงเวลาสุดๆ

weeix

• CMM #11
  • เศษขยะอวกาศ
เอ้อ ห้องรีดผ้า ไฟฟรีนะน้อง
Why are you guys so offensive?

nernbever

• มดน้อย
  • **
เรื่องหอ โอเคแล้ว
แต่มหาลัย
ผมยังไม่ได้เข้าไปเลย  55+

รอแอดมิดนานจัง

J.Stone

• CMM #11
  • คนขับเครื่องบิน

J.Stone ??

นะ -*-

โผล่เข้ามาตกใจเลยยย

edit By Turn-On.
« Last Edit: ตุลาคม 07, 2008, 11:48:00 pm by Turn-On. »